Luật Bình Dương

Luật Bình Dương

Luật Bình Dương

Kiến Thức Luật Dân Sự
CÁC KHOẢN THU NHẬP PHẢI NỘP THUẾ THU NHẬP CÁ NHÂN

CÁC KHOẢN THU NHẬP PHẢI NỘP THUẾ THU NHẬP CÁ NHÂN

01/09/2020
CÁC KHOẢN THU NHẬP PHẢI NỘP THUẾ THU NHẬP CÁ NHÂN
LỆ PHÍ CẤP, ĐỔI, CẤP LẠI THẺ CĂN CƯỚC CÔNG DÂN MỚI NHẤT

LỆ PHÍ CẤP, ĐỔI, CẤP LẠI THẺ CĂN CƯỚC CÔNG DÂN MỚI NHẤT

31/07/2020
Thông tư số 61/2020/TT-BTC ngày 22 tháng 6 năm 2020 của Bộ tài chính quy định mức thu, nộp phí kiểm định phương tiện phòng cháy, chữa cháy; phí thẩm định phê duyệt thiết kế phòng cháy, chữa cháy và lệ phí cấp căn cước công dân (CCCD), có hiệu lực thi hành kể từ ngày 22 tháng 6 năm 2020 đến hết ngày 31 tháng 12 năm 2020.
TỪ NGÀY 01-7-2020, CÔNG DÂN VIỆT NAM KHÔNG CẦN VỀ QUÊ LÀM HỘ CHIẾU KHI ĐÃ CÓ CĂN CƯỚC CÔNG DÂN

TỪ NGÀY 01-7-2020, CÔNG DÂN VIỆT NAM KHÔNG CẦN VỀ QUÊ LÀM HỘ CHIẾU KHI ĐÃ CÓ CĂN CƯỚC CÔNG DÂN

29/07/2020
TỪ NGÀY 01-7-2020, CÔNG DÂN VIỆT NAM KHÔNG CẦN VỀ QUÊ LÀM HỘ CHIẾU KHI ĐÃ CÓ CĂN CƯỚC CÔNG DÂN
CÓ ĐƯỢC BÁO GIÁ HỢP ĐỒNG BẰNG NGOẠI TỆ KHÔNG?

CÓ ĐƯỢC BÁO GIÁ HỢP ĐỒNG BẰNG NGOẠI TỆ KHÔNG?

28/07/2020
CÓ ĐƯỢC BÁO GIÁ HỢP ĐỒNG BẰNG NGOẠI TỆ KHÔNG?
03 MỐC ĐỘ TUỔI BẮT BUỘC PHẢI ĐỔI THẺ CĂN CƯỚC CÔNG DÂN

03 MỐC ĐỘ TUỔI BẮT BUỘC PHẢI ĐỔI THẺ CĂN CƯỚC CÔNG DÂN

24/07/2020
Thẻ Căn cước công dân là gì? Giống như chứng minh nhân dân, Thẻ Căn cước công dân là giấy tờ tùy thân của công dân Việt Nam có giá trị chứng minh về căn cước công dân của người được cấp thẻ để thực hiện các giao dịch trên lãnh thổ Việt Nam (khoản 1 Điều 20). Theo đó công dân Việt Nam từ đủ 14 tuổi trở lên được cấp thẻ Căn cước công dân, số thẻ Căn cước công dân là số định danh cá nhân (Điều 19).
TỪ NGÀY 16/7/2020 CHA MẸ KHÔNG ĐƯỢC ĐẶT TÊN CON QUÁ LẠ, QUÁ DÀI

TỪ NGÀY 16/7/2020 CHA MẸ KHÔNG ĐƯỢC ĐẶT TÊN CON QUÁ LẠ, QUÁ DÀI

15/07/2020
TỪ NGÀY 16/7/2020 CHA MẸ KHÔNG ĐƯỢC ĐẶT TÊN CON QUÁ LẠ, QUÁ DÀI
NĂNG LỰC HÀNH VI DÂN SỰ CỦA CÁ NHÂN

NĂNG LỰC HÀNH VI DÂN SỰ CỦA CÁ NHÂN

25/04/2020
ADB SAIGON cung cấp kiến thức về quy định năng lực hành vi dân sự của cá nhân theo quy định của pháp luật như sau:
THỜI HIỆU KHỞI KIỆN VỀ THỪA KẾ

THỜI HIỆU KHỞI KIỆN VỀ THỪA KẾ

22/04/2020
Luật sư ADB SAIGON cung cấp kiến thức về thời hiệu khởi kiện yêu cầu chia di sản thừa kế theo bài viết dưới đây.
BAO NHIÊU TUỔI THÌ ĐƯỢC LẬP DI CHÚC

BAO NHIÊU TUỔI THÌ ĐƯỢC LẬP DI CHÚC

20/03/2020
Di chúc là gì? Chỉ có những người lớn tuổi mới có thể lập di chúc hay pháp luật có quy định số tuổi cụ thể để lập di chúc? Hãy theo dõi bài viết dưới đây của Luật ADB SAIGON để biết câu trả lời.
TIN TỨC VÀ SỰ KIỆN

LUẬT BÌNH DƯƠNG - NẦNG TẦM GIÁ TRỊ CHO BẠN

ĐẶT LỊCH HẸN
CÔNG TY LUẬT ADB SAIGON CÔNG TY LUẬT ADB SAIGON NHOM KINH THANH BINH CHANH NGHIA GROUP NHA XANH GRUOP CÔNG TY LUẬT ADB SAIGON CÔNG TY LUẬT ADB SAIGON CÔNG TY LUẬT ADB SAIGON CÔNG TY LUẬT ADB SAIGON
CHAT FACEBOOK